ਸ਼ੁਭਮਨ ਗਿੱਲ ਬਾਰੇ ਆਈ ਵੱਡੀ ਖਬਰ

ਸ਼ੁਭਮਨ ਗਿੱਲ ਮੁਸੀਬਤ ਵਿੱਚ ਫਸ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਉਸ ਨੂੰ ਵਿਸ਼ਵ ਟੈਸਟ ਚੈਂਪੀਅਨਸ਼ਿਪ ਦੇ ਫਾਈਨਲ ਦੇ ਚੌਥੇ ਦਿਨ ਤੀਜੇ ਅੰਪਾਇਰ ਨੇ ਕੈਚ ਆਊਟ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਪਰ ਕੈਚ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਸਵਾਲ ਖੜ੍ਹੇ ਹੋ ਗਏ ਹਨ। ਚੌਥੇ ਦਿਨ ਦੀ ਖੇਡ ਖਤਮ ਹੋਣ ਦੇ 15 ਮਿੰਟ ਬਾਅਦ ਗਿੱਲ ਨੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਪੋਸਟ ਕਰਕੇ ਅੰਪਾਇਰ ਦੇ ਫੈਸਲੇ ‘ਤੇ ਸਵਾਲ ਖੜ੍ਹੇ ਕੀਤੇ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਇਸ ਪੋਸਟ ‘ਤੇ ਹੰਗਾਮਾ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਕਾਰਵਾਈ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਕਿਉਂਕਿ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਮੈਚ ਪੋਸਟ ਕਰਨਾ ਵੀ ‘ਕੋਡ ਆਫ ਕੰਡਕਟ’ ਦੇ ਦਾਇਰੇ ‘ਚ ਆਉਂਦਾ ਹੈ। ਹੁਣ ਸਮਾਂ ਹੀ ਦੱਸੇਗਾ ਕਿ ਗਿੱਲ ਖਿਲਾਫ ਕੋਈ ਕਾਰਵਾਈ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਜਾਂ ਨਹੀਂ। ਪਰ ਇਸ ਕੈਚ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਹੰਗਾਮਾ ਹੋ ਚੁੱਕਾ ਹੈ।

ਮੈਚ ਖਤਮ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸ਼ੁਭਮਨ ਗਿੱਲ ਨੇ ਆਪਣੇ ਕੈਚ ਆਊਟ ਹੋਣ ਦੇ ਫੈਸਲੇ ਖਿਲਾਫ ਟਵਿੱਟਰ ਅਤੇ ਇੰਸਟਾਗ੍ਰਾਮ ਦੋਵਾਂ ‘ਤੇ ਪੋਸਟ ਕੀਤੀ। ਗਿੱਲ ਨੇ ਕੈਮਰੌਨ ਗ੍ਰੀਨ ਦੀ ਕੈਚ ਫੜਦੇ ਹੋਏ ਫਰੰਟ-ਆਨ ਐਂਗਲ ਤਸਵੀਰ ਟਵੀਟ ਕੀਤੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਤਾੜੀਆਂ ਦੇ ਇਮੋਜੀ ਦੇ ਨਾਲ ਇੰਸਟਾਗ੍ਰਾਮ ਸਟੋਰੀ ‘ਤੇ ਕੈਚ ਦੀ ਇੱਕ ਫੋਟੋ ਪੋਸਟ ਕੀਤੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਇਹ ਪੋਸਟ ਵਿਵਾਦ ਨੂੰ ਹੋਰ ਵਧਾ ਸਕਦੀ ਹੈ।

ਮੈਚ ਖਤਮ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸ਼ੁਭਮਨ ਗਿੱਲ ਨੇ ਆਪਣੇ ਕੈਚ ਆਊਟ ਹੋਣ ਦੇ ਫੈਸਲੇ ਖਿਲਾਫ ਟਵਿੱਟਰ ਅਤੇ ਇੰਸਟਾਗ੍ਰਾਮ ਦੋਵਾਂ ‘ਤੇ ਪੋਸਟ ਕੀਤੀ। ਗਿੱਲ ਨੇ ਕੈਮਰੌਨ ਗ੍ਰੀਨ ਦੀ ਕੈਚ ਫੜਦੇ ਹੋਏ ਫਰੰਟ-ਆਨ ਐਂਗਲ ਤਸਵੀਰ ਸ਼ੁਭਮਨ ਗਿੱਲ ਦੀ ਕੈਚ ‘ਤੇ ਅੰਪਾਇਰ ‘ਤੇ ਲੱਗੇ ਚੀਟਿੰਗ ਦੇ ਆਰੋਪ! ਕ੍ਰਿਕਟਰ ਤੇ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ ਸਖ਼ਤ ਕਾਰਵਾਈ

ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਨੇ ਵਿਸ਼ਵ ਟੈਸਟ ਚੈਂਪੀਅਨਸ਼ਿਪ ‘ਚ ਭਾਰਤ ਨੂੰ 444 ਦੌੜਾਂ ਦਾ ਟੀਚਾ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਟੀਚੇ ਦਾ ਪਿੱਛਾ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਸ਼ੁਭਮਨ ਗਿੱਲ ਅਤੇ ਕਪਤਾਨ ਰੋਹਿਤ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਚੰਗੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਦਿਵਾਈ। ਜਦੋਂ ਗਿੱਲ 18 ਦੌੜਾਂ ‘ਤੇ ਸੀ ਤਾਂ ਸਕਾਟ ਬੋਲੈਂਡ ਦੀ ਇਕ ਗੇਂਦ ਉਸ ਦੇ ਬੱਲੇ ਦਾ ਕਿਨਾਰਾ ਲੈ ਕੇ ਸਲਿੱਪ ‘ਚ ਕੈਮਰੂਨ ਗ੍ਰੀਨ ਫੀਲਡਿੰਗ ਵੱਲ ਚਲੀ ਗਈ। ਗ੍ਰੀਨ ਨੇ ਖੱਬੇ ਪਾਸੇ ਤੋਂ ਗੇਂਦ ਨੂੰ ਫੜ ਲਿਆ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕੈਚ ਦਾ ਜਸ਼ਨ ਮਨਾਉਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਪਰ ਗਿੱਲ ਉਥੇ ਹੀ ਖੜ੍ਹਾ ਰਿਹਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮੈਦਾਨ ‘ਤੇ ਮੌਜੂਦ ਅੰਪਾਇਰ ਨੇ ਬਿਨਾਂ ਕੋਈ ਸੰਕੇਤ ਦਿੱਤੇ ਥਰਡ ਅੰਪਾਇਰ ਤੋਂ ਮਦਦ ਮੰਗੀ। ਹਾਲ ਹੀ ‘ਚ ਅਜਿਹੇ ਵਿਵਾਦਿਤ ਕੈਚਾਂ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਆਈਸੀਸੀ ਨੇ ਸਾਫਟ ਸਿਗਨਲ ਦੇ ਨਿਯਮ ਨੂੰ ਖਤਮ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਹ ਪਹਿਲਾ ਮੌਕਾ ਸੀ, ਜਦੋਂ ਮੈਦਾਨੀ ਅੰਪਾਇਰ ਨੇ ਤੀਜੇ ਅੰਪਾਇਰ ਤੋਂ ਮਦਦ ਮੰਗੀ।

ਤੀਜੇ ਅੰਪਾਇਰ ਦੇ ਫੈਸਲੇ ‘ਤੇ ਉੱਠੇ ਸਵਾਲ—ਅੰਪਾਇਰ ਰਿਚਰਡ ਕੇਟਲਬਰੋ ਨੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਕੋਣਾਂ ਤੋਂ ਟੀਵੀ ਰੀਪਲੇਅ ਦੇਖਿਆ। ਕਾਫੀ ਦੇਰ ਬਾਅਦ ਉਸ ਨੇ ਗਿੱਲ ਨੂੰ ਕੈਚ ਆਊਟ ਦਿੱਤਾ। ਪਰ, ਕਪਤਾਨ ਰੋਹਿਤ ਸ਼ਰਮਾ ਅਤੇ ਗਿੱਲ ਖੁਦ ਇਸ ਫੈਸਲੇ ਤੋਂ ਹੈਰਾਨ ਅਤੇ ਨਾਖੁਸ਼ ਨਜ਼ਰ ਆਏ। ਕਿਉਂਕਿ ਟੀਵੀ ਰੀਪਲੇਅ ਵਿੱਚ ਵੀ ਇਹ ਸਪੱਸ਼ਟ ਨਹੀਂ ਸੀ ਕਿ ਗ੍ਰੀਨ ਨੇ ਬਹੁਤ ਸਾਫ਼-ਸੁਥਰੇ ਕੈਚ ਨੂੰ ਫੜਿਆ ਹੈ। ਕਿਉਂਕਿ ਕਈ ਕੋਣਾਂ ਤੋਂ ਅਜਿਹਾ ਲੱਗ ਰਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਗੇਂਦ ਜ਼ਮੀਨ ਨੂੰ ਛੂਹ ਗਈ ਹੈ। ਗਿੱਲ ਨੂੰ ਪੈਵੇਲੀਅਨ ਪਰਤਣਾ ਪਿਆ ਅਤੇ ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਟੇਡੀਅਮ ‘ਚ ਬੈਠੇ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਕਾਂ ਨੇ ਚੀਟਰ-ਚੀਟਰ ਦਾ ਸ਼ੋਰ ਮਚਾਉਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ।

ਗਿੱਲ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ ਕਾਰਵਾਈ–ਵਰਿੰਦਰ ਸਹਿਵਾਗ, ਵਸੀਮ ਜਾਫਰ ਅਤੇ ਕਈ ਸਾਬਕਾ ਭਾਰਤੀ ਦਿੱਗਜਾਂ ਨੇ ਵੀ ਆਪਣੇ-ਆਪਣੇ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਇਸ ਫੈਸਲੇ ‘ਤੇ ਇਤਰਾਜ਼ ਜਤਾਇਆ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਮੈਚ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਪੋਸਟ ਕਰਕੇ ਅੰਪਾਇਰ ਦੇ ਫੈਸਲੇ ਖਿਲਾਫ ਨਾਖੁਸ਼ੀ ਜ਼ਾਹਰ ਕਰਨਾ ਗਿੱਲ ਨੂੰ ਭਾਰੀ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਕਿਉਂਕਿ ਆਈਸੀਸੀ ਦੇ ਕੋਡ ਆਫ ਕੰਡਕਟ ਦੇ ਆਰਟੀਕਲ 2.7 ਵਿਚ ਇਹ ਸਪੱਸ਼ਟ ਹੈ ਕਿ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਪੋਸਟ ਕਰਨਾ ਨਿਯਮਾਂ ਦੀ ਉਲੰਘਣਾ ਦੇ ਦਾਇਰੇ ਵਿਚ ਆਉਂਦਾ ਹੈ। ਹੁਣ ਦੇਖਣਾ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਇਸ ਅਹੁਦੇ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਗਿੱਲ ਖਿਲਾਫ ਕੋਈ ਕਾਰਵਾਈ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਜਾਂ ਨਹੀਂ।

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *