ਧੋਨੀ ਨਾਲ ਹੋਇਆ ਵੱਡਾ ਧੋਖਾ

ਤਿੰਨ ਆਈਸੀਸੀ ਟਰਾਫੀਆਂ ਜਿੱਤਣ ਵਾਲੇ ਸਾਬਕਾ ਭਾਰਤੀ ਕ੍ਰਿਕਟਰ ਮਹਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਧੋਨੀ ਨਾਲ ਵੱਡਾ ਧੋਖਾ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪੁਰਾਣੇ ਸਾਥੀਆਂ ਨੇ ਇਹ ਧੋਖਾਧੜੀ ਕੀਤੀ ਹੈ ਅਤੇ ਧੋਨੀ ਤੋਂ 15 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਹੜੱਪ ਲਏ ਹਨ।
ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਦਰਜ ਕਰਵਾਈ ਧੋਨੀ ਨੇ ਇਕ ਸਪੋਰਟਸ ਫਰਮ ‘ਚ ਆਪਣੇ ਸਾਬਕਾ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਭਾਈਵਾਲਾਂ ਖਿਲਾਫ 15 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੀ ਧੋਖਾਧੜੀ ਕਰਨ ਲਈ ਅਪਰਾਧਿਕ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਦਰਜ ਕਰਵਾਈ ਹੈ। ਅਰਕਾ ਸਪੋਰਟਸ ਐਂਡ ਮੈਨੇਜਮੈਂਟ ਲਿਮਟਿਡ ਦੇ ਮਿਹਿਰ ਦਿਵਾਕਰ ਅਤੇ ਸੌਮਿਆ ਬਿਸਵਾਸ ਦੇ ਖਿਲਾਫ 2017 ਦੇ ਵਪਾਰਕ ਸੌਦੇ ਦੇ ਸਬੰਧ ਵਿੱਚ ਰਾਂਚੀ ਦੀ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਦਾਇਰ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ।

ਇੱਕ ਸਮਝੌਤਾ 2017 ਵਿੱਚ ਹੋਇਆ ਸੀ ਪਰ…ਦਿਵਾਕਰ ਨੇ ਕਥਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ 2017 ਵਿੱਚ ਧੋਨੀ ਨਾਲ ਭਾਰਤ ਅਤੇ ਵਿਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਕ੍ਰਿਕਟਰ ਦੇ ਨਾਮ ‘ਤੇ ਕ੍ਰਿਕਟ ਅਕੈਡਮੀਆਂ ਖੋਲ੍ਹਣ ਲਈ ਇੱਕ ਸਮਝੌਤਾ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਪਰ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਅਨੁਸਾਰ, ਉਹ ਕਥਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਸਮਝੌਤੇ ਵਿੱਚ ਦੱਸੀਆਂ ਸ਼ਰਤਾਂ ‘ਤੇ ਕਾਇਮ ਨਹੀਂ ਰਿਹਾ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਅਰਕਾ ਸਪੋਰਟਸ ਫਰੈਂਚਾਈਜ਼ੀ ਫੀਸ ਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰਨ ਅਤੇ ਸਮਝੌਤੇ ਵਿੱਚ ਦਰਸਾਏ ਅਨੁਪਾਤ ਵਿੱਚ ਮੁਨਾਫੇ ਨੂੰ ਸਾਂਝਾ ਕਰਨ ਲਈ ਜਵਾਬਦੇਹ ਸੀ, ਪਰ ਸਾਰੇ ਨਿਯਮਾਂ ਅਤੇ ਸ਼ਰਤਾਂ ਦੀ ਉਲੰਘਣਾ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ। ਇਸ ਵਿਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਧੋਨੀ ਨੇ 15 ਅਗਸਤ 2021 ਨੂੰ ਅਰਕਾ ਸਪੋਰਟਸ ਤੋਂ ਅਧਿਕਾਰ ਪੱਤਰ ਵਾਪਸ ਲੈ ਲਿਆ ਅਤੇ ਕਈ ਕਾਨੂੰਨੀ ਨੋਟਿਸ ਭੇਜੇ ਪਰ ਕੋਈ ਫਾਇਦਾ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ।

ਧੋਨੀ ਨੂੰ ਕੰਪਨੀ ਦਾ ਮੈਂਟਰ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਭਾਰਤੀ ਕ੍ਰਿਕਟ ਟੀਮ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਕਪਤਾਨ ਨੇ ਆਪਣੇ ਵਕੀਲ ਦਯਾਨੰਦ ਸਿੰਘ ਦੀ ਨੁਮਾਇੰਦਗੀ ਕਰਦਿਆਂ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿ ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਧੋਖਾਧੜੀ ਕੀਤੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ 15 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਵੱਧ ਦਾ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਸਪੋਰਟਸ ਫਰਮ ਦੀ ਵੈੱਬਸਾਈਟ, ਜਿਸਦੀ ਕਵਰ ਇਮੇਜ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਐੱਮਐੱਸ ਧੋਨੀ ਦੀ ਇੱਕ ਵੱਡੀ ਫੋਟੋ ਹੈ, ਦਾਅਵਾ ਕਰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਅਥਲੀਟ ਅਤੇ ਖਿਡਾਰੀ ਪ੍ਰਬੰਧਨ ਵਿੱਚ ਮੁਹਾਰਤ ਰੱਖਦੀ ਹੈ ਅਤੇ “ਟੌਪ ਕਲਾਸ ਕੰਸਲਟੈਂਸੀ” ਵੀ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਵੈੱਬਸਾਈਟ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਦਿਵਾਕਰ ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਮੈਨੇਜਿੰਗ ਐਡੀਟਰ ਹਨ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਧੋਨੀ ਕੰਪਨੀ ਵਿੱਚ ਸਲਾਹਕਾਰ ਹਨ।

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *