ਤਿਉਹਾਰੀ ਸੀਜ਼ਨ ‘ਚ ਵਧੀਆਂ ਸੋਨੇ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ

ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਸੋਨੇ ਦੀ ਕੀਮਤ ‘ਚ 500 ਰੁਪਏ ਦਾ ਵਾਧਾ ਦੇਖਿਆ ਗਿਆ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਚਾਂਦੀ ਦੀ ਕੀਮਤ ‘ਚ 2000 ਰੁਪਏ ਦਾ ਵਾਧਾ ਹੋਇਆ ਹੈ। 24 ਕੈਰੇਟ ਸੋਨੇ ਦੀ ਕੀਮਤ 59,120 ਰੁਪਏ ਸੀ। ਜਦਕਿ ਚਾਂਦੀ 73,700 ਰੁਪਏ ‘ਚ ਵਿਕ ਰਹੀ ਹੈ। 22 ਕੈਰੇਟ ਸੋਨੇ ਦੀ ਕੀਮਤ 54,600 ਰੁਪਏ ਹੈ।

ਤਿਉਹਾਰੀ ਸੀਜ਼ਨ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਸੋਨੇ-ਚਾਂਦੀ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ‘ਚ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਤੋਂ ਵਾਧਾ ਹੋਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਸੋਨੇ ਦੀ ਕੀਮਤ ‘ਚ 500 ਰੁਪਏ ਦਾ ਵਾਧਾ ਦੇਖਿਆ ਗਿਆ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਚਾਂਦੀ ਦੀ ਕੀਮਤ ‘ਚ 2000 ਰੁਪਏ ਦਾ ਵਾਧਾ ਹੋਇਆ ਹੈ। 24 ਕੈਰੇਟ ਸੋਨੇ ਦੀ ਕੀਮਤ 59,120 ਰੁਪਏ ਸੀ। ਜਦਕਿ ਚਾਂਦੀ 73,700 ਰੁਪਏ ‘ਚ ਵਿਕ ਰਹੀ ਹੈ। 22 ਕੈਰੇਟ ਸੋਨੇ ਦੀ ਕੀਮਤ 54,600 ਰੁਪਏ ਹੈ।

ਸਰਾਫਾ ਵਪਾਰੀ ਗਣੇਸ਼ ਡਗਲੀਆ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਸ ਸਾਲ ਸੋਨੇ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ‘ਚ ਲਗਾਤਾਰ ਵਾਧਾ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਸੋਨੇ ਦੀ ਖਰੀਦ ‘ਚ ਲਗਾਤਾਰ ਗਿਰਾਵਟ ਆਈ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਚਾਂਦੀ ਸਸਤੀ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਗਾਹਕਾਂ ਦਾ ਝੁਕਾਅ ਚਾਂਦੀ ਵੱਲ ਵਧ ਗਿਆ ਹੈ। ਲੋਕ ਚਾਂਦੀ ‘ਚ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰਨਾ ਜ਼ਿਆਦਾ ਪਸੰਦ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ।

ਮੋਤੀ ਛੋਟਾ ਵਪਾਰਕ ਸੰਘ ਦੇ ਸਰਾਫਾ ਵਪਾਰੀ ਕੈਲਾਸ਼ ਸੋਨੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਨ੍ਹੀਂ ਦਿਨੀਂ ਸੋਨੇ-ਚਾਂਦੀ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਬਹੁਤ ਵਧ ਗਈਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਲੋਕ ਚਾਂਦੀ ਦੇ ਗਹਿਣੇ ਖਰੀਦਣਾ ਵੀ ਪਸੰਦ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਸਮਾਨ ਆਕਰਸ਼ਕ ਡਿਜ਼ਾਈਨ ਸਿਲਵਰ ਵਿੱਚ ਬਣਾਏ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ ਅਤੇ ਗਾਹਕਾਂ ਲਈ ਰੱਖੇ ਗਏ ਹਨ। ਜਿਸ ਨੂੰ ਗਾਹਕ ਕਾਫੀ ਪਸੰਦ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਚਾਂਦੀ ਦੇ ਗਹਿਣਿਆਂ ਵਿੱਚ ਸੋਨੇ ਨੂੰ ਪਾਲਿਸ਼ ਕਰਕੇ ਗਾਹਕਾਂ ਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪਸੰਦ ਅਨੁਸਾਰ ਗਹਿਣੇ ਤਿਆਰ ਕੀਤੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ।

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *