ਸੰਨੀ ਦਿਓਲ ਦੇ ਘਰੋਂ ਵੱਡੀ ਖਬਰ

ਗੁਰਦਾਸਪੁਰ ਤੋਂ ਸਾਂਸਦ ਅਤੇ ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਅਦਾਕਾਰ ਸੰਨੀ ਦਿਓਲ ਦੀ ਫਿਲਮ ‘ਗਦਰ 2’ ਸਿਨੇਮਾਘਰਾਂ ‘ਚ ਧਮਾਲ ਮਚਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਫਿਲਮ ਹਰ ਦਿਨ ਕਮਾਈ ਦੇ ਨਵੇਂ ਰਿਕਾਰਡ ਬਣਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਪਰ ਇੱਥੇ ਸੰਨੀ ਦੀ ਇਕ ਜਾਇਦਾਦ ‘ਤੇ ਨਿਲਾਮੀ ਦਾ ਖ਼ਤਰਾ ਮੰਡਰਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।ਮਿਲੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਮੁਤਾਬਿਕ ਸੰਨੀ ਨੇ ਬੈਂਕ ਤੋਂ ਕਰਜ਼ਾ ਲਿਆ ਸੀ, ਜਿਸ ਦੀ ਵਸੂਲੀ ਲਈ ਬੈਂਕ ਨੇ ਉਸ ਦਾ ਵਿਲਾ ਨੀਲਾਮ ਕਰਨ ਦਾ ਇਸ਼ਤਿਹਾਰ ਕੱਢਿਆ ਹੈ।

ਇਹ ਹੈ ਪੂਰਾ ਮਾਮਲਾ –ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਬੈਂਕ ਆਫ ਬੜੌਦਾ ਨੇ ਸੰਨੀ ਦਿਓਲ ਦੇ ਵਿਲਾ ਦੀ ਨਿਲਾਮੀ ਲਈ ਇਸ਼ਤਿਹਾਰ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਸੰਨੀ ਨੇ ਬੈਂਕ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਰਕਮ ਦਾ ਕਰਜ਼ਾ ਲਿਆ ਸੀ। ਇਸ ਕਰਜ਼ੇ ਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਮੁੰਬਈ ਦੇ ਜੁਹੂ ਇਲਾਕੇ ‘ਚ ਸਥਿਤ ‘ਸੰਨੀ ਵਿਲਾ’ ਨਾਂ ਦਾ ਆਪਣਾ ਵਿਲਾ ਗਿਰਵੀ ‘ਤੇ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਇਸ ਦੀ ਬਜਾਏ ਉਸ ਨੇ ਬੈਂਕ ਨੂੰ ਲਗਭਗ 56 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੇਣੇ ਸਨ, ਜੋ ਅਜੇ ਤੱਕ ਅਦਾ ਨਹੀਂ ਕੀਤੇ ਗਏ।

ਗਦਰ 2 ਦਾ ਕਮਾਲ –ਉੱਥੇ ਹੀ ਜੇਕਰ ਸੰਨੀ ਦਿਓਲ ਦੇ ਫਿਲਮੀ ਕਰੀਅਰ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ‘ਗਦਰ 2’ ਨਾਲ ਉਹ ਫਿਰ ਤੋਂ ਸਿਨੇਮਾਘਰਾਂ ‘ਚ ਪਰਤ ਆਈ ਹੈ। ਬਾਕਸ ਆਫਿਸ ‘ਤੇ ਤੂਫਾਨੀ ਰਫਤਾਰ ਨਾਲ ਕਮਾਈ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਇਸ ਫਿਲਮ ਨੇ ਸਿਰਫ 8 ਦਿਨਾਂ ‘ਚ 300 ਕਰੋੜ ਦਾ ਅੰਕੜਾ ਪਾਰ ਕਰ ਲਿਆ ਸੀ। ਜਲਦ ਹੀ ‘ਗਦਰ 2’ ਸੰਨੀ ਦੇ ਖਾਤੇ ‘ਚ 400 ਕਰੋੜ ਦੀ ਕਮਾਈ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਫਿਲਮ ਵਜੋਂ ਦਰਜ ਹੋਵੇਗੀ।

ਸੰਨੀ ਦਿਓਲ ਨੇ ਨਹੀਂ ਚੁਕਾਏ 56 ਕਰੋੜ!–ਸੰਨੀ ਦਿਓਲ ‘ਤੇ ਦੋਸ਼ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਬੈਂਕ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਰਕਮ ਦਾ ਕਰਜ਼ਾ ਲਿਆ ਸੀ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਉਹ ਮੋੜ ਨਹੀਂ ਸਕੇ। ਲੋਨ ਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਮੁੰਬਈ ਦੇ ਜੁਹੂ ਇਲਾਕੇ ‘ਚ ਸਥਿਤ ‘ਸੰਨੀ ਵਿਲਾ’ ਨਾਂ ਦਾ ਆਪਣਾ ਵਿਲਾ ਗਿਰਵੀ ਰੱਖਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਬਦਲੇ ਬੈਂਕ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ 56 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦਿੱਤੇ ਸਨ, ਜੋ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਅਦਾ ਨਹੀਂ ਕੀਤੇ। ਇਕ ਅਖਬਾਰ ‘ਚ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਿਤ ਨੋਟੀਫਿਕੇਸ਼ਨ ਮੁਤਾਬਕ ਸੰਨੀ ਦਿਓਲ ਦਾ ਇਹ ਘਰ ਗਾਂਧੀ ਗ੍ਰਾਮ ਰੋਡ, ਜੁਹੂ ‘ਤੇ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਗਾਰੰਟਰ ਸੰਨੀ ਦੇ ਪਿਤਾ ਧਰਮਿੰਦਰ ਹਨ।

ਸੰਨੀ ਦਿਓਲ ਦੇ ਬੰਗਲੇ ਦੀ ਹੋਵੇਗੀ ਨਿਲਾਮੀ !ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਮੁਤਾਬਕ ਸੰਨੀ ਦਿਓਲ ‘ਤੇ ਬੈਂਕ ਆਫ ਬੜੌਦਾ ਦਾ ਕਰਜ਼ਾ ਵਿਆਜ ਸਮੇਤ 55.99 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦਾ ਬਕਾਇਆ ਹੈ। ਹੁਣ ਜਦੋਂ ਸੰਨੀ ਦਿਓਲ ਨੇ ਲੋਨ ਨਹੀਂ ਚੁਕਾਇਆ ਹੈ ਤਾਂ ਬੈਂਕ ਨੇ ਈ-ਨਿਲਾਮੀ ਲਈ ਨੋਟੀਫਿਕੇਸ਼ਨ ਜਾਰੀ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਨੋਟੀਫਿਕੇਸ਼ਨ ਅਨੁਸਾਰ ਨਿਲਾਮੀ 25 ਸਤੰਬਰ ਨੂੰ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ।

ਰਿਕਾਰਡਿੰਗ ਅਤੇ ਡਬਿੰਗ ਸਟੂਡੀਓ ਹੈ ਸੰਨੀ ਵਿਲਾ–ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ‘ਸੰਨੀ ਵਿਲਾ’ ਬੰਗਲਾ ਘੱਟ ਤੇ ਰਿਕਾਰਡਿੰਗ ਅਤੇ ਡਬਿੰਗ ਸਟੂਡੀਓ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਵਿਚ ਸੰਨੀ ਦਿਓਲ ਦਾ ਦਫ਼ਤਰ ਵੀ ਹੈ। ਇਸਨੂੰ ਸੰਨੀ ਸੁਪਰ ਸਾਊਂਡ ਦੇ ਨਾਂ ਨਾਲ ਵੀ ਜਾਣਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਫਿਲਮਾਂ ਦੀ ਡਬਿੰਗ ਅਤੇ ਸਕ੍ਰੀਨਿੰਗ ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ।

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *