ਇੱਕ ਸਾਲ ਦੀ FD ‘ਤੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਵਿਆਜ

ਹੁਣ ਤੱਕ, ਫਿਕਸਡ ਡਿਪਾਜ਼ਿਟ ਵਿੱਚ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਵਿਆਜ ਦਰਾਂ ਵਧਣ ਕਾਰਨ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦਾ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਫਿਕਸਡ ਡਿਪਾਜ਼ਿਟ ‘ਤੇ ਵਿਆਜ ਦਰਾਂ ਪਿਛਲੇ ਕੁਝ ਮਹੀਨਿਆਂ ‘ਚ ਕਾਫੀ ਵਧੀਆਂ ਹਨ। ਕਈ ਬੈਂਕ ਅਜਿਹੇ ਹਨ ਜੋ FD ‘ਤੇ 8 ਫੀਸਦੀ ਤੱਕ ਵਿਆਜ ਦਰ ਦੇ ਰਹੇ ਹਨ। ਸੀਨੀਅਰ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਨੂੰ ਵੀ 0.50 ਫੀਸਦੀ ਵਾਧੂ ਵਿਆਜ ਦਾ ਲਾਭ ਮਿਲਦਾ ਹੈ। FD ਸਭ ਤੋਂ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਨਿਵੇਸ਼ ਵਿਕਲਪਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਵਿੱਚ ਵੀ ਪੈਸਾ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇੱਥੇ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਵੱਡੇ ਬੈਂਕਾਂ ਦੀਆਂ FD ਦਰਾਂ ਬਾਰੇ ਦੱਸ ਰਹੇ ਹਾਂ।

ਆਈਸੀਆਈਸੀਆਈ ਬੈਂਕ (ICICI Bank)–ਇਹ ਬੈਂਕ ਆਪਣੀਆਂ FD ਸਕੀਮਾਂ ‘ਤੇ 3.00 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਤੋਂ 7.10 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਵਿਆਜ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਸੀਨੀਅਰ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਨੂੰ 7 ਦਿਨਾਂ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ 10 ਸਾਲ ਤੱਕ ਦੀ FD ‘ਤੇ 3.50 ਫੀਸਦੀ ਤੋਂ 7.60 ਫੀਸਦੀ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਵਿਆਜ ਮਿਲ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇੱਕ ਸਾਲ ਵਿੱਚ ਮਿਆਦ ਪੂਰੀ ਹੋਣ ਵਾਲੀ FD ‘ਤੇ ਆਮ ਗਾਹਕਾਂ ਲਈ ਵਿਆਜ ਦਰਾਂ 6.70 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਹਨ।

HDFC ਬੈਂਕ –HDFC ਬੈਂਕ ਇੱਕ ਸਾਲ ਵਿੱਚ ਮਿਆਦ ਪੂਰੀ ਹੋਣ ਵਾਲੀ ਫਿਕਸਡ ਡਿਪਾਜ਼ਿਟ ‘ਤੇ ਚੰਗੀ ਵਿਆਜ ਦਰਾਂ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਆਮ ਨਿਵੇਸ਼ਕਾਂ ਨੂੰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਡਿਪਾਜ਼ਿਟ ‘ਤੇ 6.60 ਫੀਸਦੀ ਵਿਆਜ ਦਰ ਮਿਲੇਗੀ ਜਦਕਿ ਸੀਨੀਅਰ ਸਿਟੀਜ਼ਨ ਨੂੰ 7.10 ਫੀਸਦੀ ਵਿਆਜ ਦਰ ਮਿਲੇਗੀ। HDFC ਬੈਂਕ ਆਪਣੀ FD ‘ਤੇ 3 ਫੀਸਦੀ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ 7.25 ਫੀਸਦੀ ਤੱਕ ਵਿਆਜ ਦੇ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਭਾਰਤੀ ਸਟੇਟ ਬੈਂਕ (SBI Bank)—ਆਮ ਗਾਹਕਾਂ ਨੂੰ ਭਾਰਤੀ ਸਟੇਟ ਬੈਂਕ (SBI) ਦੀ ਐਫਡੀ ‘ਤੇ 3 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਤੋਂ 7.1 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਤੱਕ ਵਿਆਜ ਮਿਲਦਾ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਸੀਨੀਅਰ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਨੂੰ 0.50 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਦਾ ਵਾਧੂ ਵਿਆਜ ਮਿਲੇਗਾ। ਇਹ ਇੱਕ ਸਾਲ ਦੀ FD ‘ਤੇ ਆਮ ਗਾਹਕਾਂ ਨੂੰ 6.80 ਫੀਸਦੀ ਵਿਆਜ ਦੇ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਬੈਂਕ ਆਫ ਬੜੌਦਾ (Bank of Baroda)—ਬੈਂਕ ਆਫ ਬੜੌਦਾ 181 ਤੋਂ 210 ਦਿਨਾਂ ਦੀ ਮਿਆਦ ਵਾਲੀ FD ‘ਤੇ 4.5 ਫੀਸਦੀ ਵਿਆਜ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਇੱਕ ਤੋਂ ਦੋ ਸਾਲਾਂ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਦੀ ਮਿਆਦ ਪੂਰੀ ਹੋਣ ਵਾਲੀ FD ‘ਤੇ 6.75 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਦੀ ਵਿਆਜ ਦਰ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਸੀਨੀਅਰ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਨੂੰ ਇੱਕ ਸਾਲ ਦੀ FD ‘ਤੇ 7.25 ਫੀਸਦੀ ਵਿਆਜ ਦਰ ਦਿੱਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ।

ਪੰਜਾਬ ਨੈਸ਼ਨਲ ਬੈਂਕ (PNB)—PNB ਬੈਂਕ FD ‘ਤੇ 3.50 ਫੀਸਦੀ ਅਤੇ 7.25 ਫੀਸਦੀ ਵਿਆਜ ਦੇ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਹ ਇੱਕ ਸਾਲ ਵਿੱਚ FD ਦੀ ਮਿਆਦ ਪੂਰੀ ਹੋਣ ‘ਤੇ 6.75 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਵਿਆਜ ਦੇ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਸੀਨੀਅਰ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਨੂੰ ਇਕ ਸਾਲ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ‘ਤੇ 7.25 ਫੀਸਦੀ ਦੀ ਦਰ ਨਾਲ ਵਿਆਜ ਦਿੱਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।


Posted

in

by

Tags:

Comments

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *