ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਨਵੀਂਆਂ 3 ਸਕੀਮਾਂ ਸ਼ੁਰੂ

ਦੋਸਤੋ ਗਰੀਬ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਆਈ ਵੱਡੀ ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਤਿੰਨ ਨਵੀਆਂ ਸਕੀਮਾਂ ਹੋਈਆਂ ਸ਼ੁਰੂ। ਇਹ ਬਜ਼ੁਰਗਾਂ ਲੜਕੀਆਂ ਲਈ ਸਕੀਮਾਂ ਲਾਗੂ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਹਨ। 10 10 ਲੱਖ ਰਪੀਏ ਦਾ ਲਾਭ ਮਿਲੇਗਾ ਕਿਸ ਤਰੀਕੇ ਦੇ ਨਾਲ ਫਾਰਮ ਭਰਨੇ ਕਿਹੜੇ ਕਿਹੜੇ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਲੱਗਣਗੇ ਤੇ ਉਮਰ ਕਿੰਨੀ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ਇਸ ਬਾਰੇ ਸਾਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ। ਦੋਸਤੋ ਪਹਿਲੀ ਸਕੀਮ ਹੈ ਪੀ ਪੀ ਐਫ ਖਾਤਾਂ।

ਤੁਸੀਂ ਕਿਸੇ ਵੀ ਡਾਕਰ ਜਾਂ ਬੈਂਕ ਸ਼ਾਖਾ ਵਿੱਚ ਪਬਲਿਕ ਪਰੋਵੀਡੈਂਟ ਫੰਡ ਖਾਤਾ ਖੋਲ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਹ ਖਾਤਾ ਸਿਰਫ਼ 500 ਰੁਪਏ ਵਿਚ ਖੋਲ੍ਹਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਪੀ ਪੀ ਐਫ ਵਿੱਚ ਸਲਾਨਾ ਡੇਢ ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਤੱਕ ਜਮ੍ਹਾਂ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਸ ਖਾਤੇ ਦੀ ਮਿਆਦ ਪੂਰੀ ਹੋਣ ਦੀ 15 ਸਾਲ ਹੈ। ਦੱਸ ਦਈਏ ਪਰਿਪੱਕਤਾ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਸਨੂੰ ਪੰਜ ਸਾਲਾਂ ਲਈ ਵਧਾ ਸਕਦੇ ਹੋ।ਜਿਸ ਖਾਤੇ ਦੇ ਸੱਤ ਪੁਆਇੰਟ ਇਕ ਫ਼ੀਸਦੀ ਸਲਾਨਾ ਵਿਆਜ ਮਿਲਦਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਹਰ ਮਹੀਨੇ ਖਾਤੇ ਵਿੱਚ ਸਾਢੇ ਬਾਰਾਂ ਹਜਾਰ ਰੁਪਏ ਜਮਾਂ ਕਰਦੇ ਹੋ ਅਤੇ ਇਸ ਨੂੰ 15 ਸਾਲਾਂ ਤੱਕ ਬਰਕਰਾਰ ਰੱਖਦੇ ਹੋਏ।ਇਸ ਤਰਾਂ ਪਰਿਪੱਕਤਾ ਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੁੱਲ 40.68 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਮਿਲਣਗੇ।

ਇਸ ਸਕੀਮ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਡਾ ਕੁੱਲ ਨਿਵੇਸ਼ 22 ਲੱਖ 50 ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਹੋਵੇਗਾ। ਜਦ ਕਿ ਵਿਆਜ ਦੀ ਆਮਦਨ ਦੀ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇ 18 ਲੱਖ ਅਠਾਰਾਂ ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਹੋਵੇਗੀ।ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸੋਸਲ ਮੀਡੀਆ ਲਈ ਗਈ ਹੈ ਇਸ ਨੂੰ ਰਿਕਾਰਡ ਜਾ ਬਣਾਉਣ ਵਿੱਚ ਸਾਡਾ ਕੋਈ ਹੱਥ ਨਹੀ ਹੈ ਅਸੀ ਸਿਰਫ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅੱਗੇ ਸੇਅਰ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾ। ਸਾਡੇ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਰਹਿਣ ਲਈ ਧੰਨਵਾਦ ਜੇ ਅੱਗੇ ਤੋ ਹਰ ਤਰ੍ਹਾ ਦੀਆ ਜਾਣਕਾਰੀਆਂ ਲੈਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਸਾਡਾ ਪੇਜ ਲਾਇਕ ਕਰੋ ਤਾ ਜੋ ਹਰ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੁਹਾਡੇ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਦੀ ਹੋ ਸਕੇ ਲਿਆ

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *